การอบรมพัฒนาศักยภาพ และสมรรถนะผู้บริหารสถานศึกษา สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2
การอบรมพัฒนาศักยภาพ และสมรรถนะผู้บริหารสถานศึกษา สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2 ในวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2567 ได้รับเกียรติจากวิทยากรพิเศษ บรรยายในหัวข้อ ดังนี้
1. บทบาทของผู้บริหารสถานศึกษายุคใหม่กับนโยบายทางการศึกษา โดย นางเเพวิพา ภูสงัด ผอ.สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2
2. คุณลักษณะผู้บริหารสถานศึกษาที่พึงประสงค์ โดย ดร.พีระวัตร จันทกูล
3. มาตรฐานตำแหน่งและจรรยาบรรณวิชาชีพผู้บริหารสถานศึกษา โดย ดร.อนันต์ นามทองต้น ประธาน อ.ก.ค.ศ. สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2
4. เทคนิคการพัฒนานวัตกรรมการบริหารที่มีผลสัมฤทธิ์ โดย ดร.อนันต์ นามทองต้น ประธาน อ.ก.ค.ศ. สพป.เพชรบูรณ์ เขต 2
![](https://www.phetchabun2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/ดดดฟ--1024x1024.jpg)
![](https://www.phetchabun2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/เเเเเเหหห-1024x1024.jpg)
![](https://www.phetchabun2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/2เหเ-1024x1024.jpg)
![](https://www.phetchabun2.go.th/wp-content/uploads/2024/02/3-1024x1024.jpg)